(1) Kayayyakin: A cewar Esser Consulting, a watan Yuni, farashin sikelin da aka riga aka gasa na babban masana'antar aluminum a Shandong ya faɗi da yuan / ton 300, farashin canji na yanzu shine yuan / ton 4225, kuma farashin karɓa. 4260 yuan/ton.
(2) Bukatar: A cikin mako ya ƙare Yuni 2, manyan kamfanonin sarrafa aluminum na gida suna sarrafa 64.1% na iya aiki, ba canzawa daga makon da ya gabata, a cewar SMM.Mako kawai farantin kebul na aluminium mai aiki ya tashi, farantin aluminium, ƙimar aikin bayanin martabar aluminium ta buƙatun lokacin-lokaci ya ragu.Bayan watan Yuni, tasirin kashe-lokaci a hankali ya bayyana, kuma umarni na kowane farantin ya nuna yanayin ƙasa.
(3) Ƙididdiga: Tun daga ranar 1 ga Yuni, ƙididdigar LME ta kasance tan 578,800, ƙasa da tan 0.07,000 a kowane wata.Rasidin sito na lokacin ƙarshe shine ton 68,900, raguwar yau da kullun shine ton 0.2,700.SMM aluminum ingots sito ton 595,000, ƙasa da tan 26,000 daga kwanaki 29 da suka gabata.
(4) Ƙimar: Tun daga Yuni 1, A00 aluminum ingot price premium na yuan 40, rana a wata ƙasa yuan 20.Ƙididdigar farashin aluminum na electrolytic shine yuan 16,631 / ton, yana raguwa da yuan 3 kowace rana idan aka kwatanta da watan da ya gabata.Ton na ribar aluminum 1769 yuan, rana - kan - wata ya tashi yuan 113.
Binciken Gabaɗaya: Ƙasashen waje, ƙididdigar masana'anta na Amurka na ISM na Mayu ya kasance 46.9, ƙasa da tsammanin 47, tare da ƙimar biyan kuɗi ya faɗo zuwa 44.2 daga 53.2, yuwuwar ƙimar ƙimar Fed na 25 a watan Yuni ya faɗi ƙasa da 50%, hauhawar farashin. tsammanin ya koma Yuli, kuma index ɗin dala ya sami matsin lamba don ɗaga farashin aluminum.A cikin gida, masana'antar Caixin PMI ya tashi da maki 1.4 zuwa 50.9 a watan Mayu daga Afrilu, ya bambanta daga masana'antar PMI na hukuma, wanda ya fi mai da hankali kan kanana da matsakaitan masana'antu waɗanda ke fitarwa, yana haɓaka kwarin gwiwar kasuwa.Dangane da mahimmanci, rage yawan iskar oxygen da farashin anode yana fitar da ƙimar da aka kiyasta ƙima, kuma tallafin farashi yana ci gaba da raunana.Binciken da aka yi a ƙasa ya nuna cewa rashin buƙatu a cikin lokacin kashe-kashe yana haifar da raguwar umarni a kowane faranti.A halin yanzu, ƙarshen tabo na kayan ingot na aluminium ya faɗi ƙasa da alamar 600,000, kasuwar Kudancin China ta ci gaba da ƙarancin halin da ake ciki, har ma da bambance-bambancen tushe guda uku a wani ɗan gajeren lokaci, farashin aluminum na ɗan gajeren lokaci har yanzu yana da ƙarfi.A cikin matsakaicin lokaci, ƙarshen tallace-tallace na gida da sabon ginin ba shi da rauni, farashin narkewa kuma yana ci gaba da raguwa, ton na ribar aluminum don faɗaɗa wahalar yana da girma, sake dawo da ɗan gajeren ra'ayi.
Lokacin aikawa: Juni-09-2023